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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

RAIS SAMIA AWAHIMIZA WANANCHI KUTUNZA MAZINGIRA 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema 

serikali itafanya mapitio ya Sera na mitaala ya elimu katika ngazi zote ikiwa ni jitihada 

ya kuwawezesha vijana nchini.  

 
Aidha, Rais Samia amesema lengo ni kuleta mageuzi makubwa ili elimu inayotolewa 

kwa viajana iakisi mazingira na mahitaji ya nchi ya mandeleo na kuwawezesha 

wahitimu kujiajiri na kuajirika kiurahisi. 

 
Rais Samia amesema hayo leo wakati wa kilele cha mbio za Mwenge wa Uhuru na 

kumbukumbu ya Baba wa Taifa Hayati Mwalimu Julius Kambarage Nyerere na Wiki 

ya Vijana kitaifa katika Uwanja wa Kwaraa. 

 
Kwa upande mwingine, Rais Samia amewataka wananchi kutunza mazingira kwa 

kuwa zaidi ya asilimia 95 ya mabadiliko ya tabianchi yanatokana na shughuli za 

binadamu ambazo zinaathiri misimu ya mvua na kupotea kwa vyanzo vya maji.  

 
Rais Samia pia amesema serikali inaendelea kuchukua hatua za kuhakikisha bei ya 

gesi inashuka ili kuwahamasisha wananchi wengi zaidi kuacha matumizi ya mkaa 

ambao unaharibu ikolojia na una madhara kiafya.  

 

Vile vile, Rais Samia amewataka wananchi hususan wa mikoa ya Kanda ya Ziwa na 

pwani ya Bahari ya Hindi wa maeneo ya mabondeni kuchukua tahadhari dhidi ya 

uwezekano wa kuwepo kwa mvua za El Nino wakati wa msimu wa vuli. 

 
Kupitia mbio za Mwenge mwaka huu, jumla ya miradi 1,424 yenye thamani ya 

shilingi trilioni 5.3 ilishughulikiwa katika Halmashauri 195 nchini na kati ya hiyo 

miradi 7 yenye thamani ya shilingi bilioni 1.9 ilibainika kuwa na dosari.  
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